เซ็นเซอร์ Proximity Inductive ระยะตรวจจับ 15 มม. ขนาด M30 พร้อม PNP Output และโครงสร้าง Heavy-Duty จากซีรีส์ H1141
BI15-M30-VP6X-H1141 คือเซ็นเซอร์ Proximity แบบ Inductive ขนาด M30 ระยะตรวจจับ 15 มม. จาก Turck Banner ที่ออกแบบมาเพื่องานอุตสาหกรรมหนักโดยเฉพาะ ด้วยคุณสมบัติขั้นสูงจากซีรีส์ H1141 Enhanced ที่รวมความทนทานต่อแรงกระแทก สารเคมี อุณหภูมิสูง และการรบกวนทางไฟฟ้า พร้อมระบบ Output แบบ PNP 3-Wire ใช้งานร่วมกับ PLC หรือระบบควบคุมที่ใช้ Sinking Input ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

Output แบบ PNP 3-Wire (Enhanced)
-
3-Wire DC PNP (Sourcing) เชื่อมต่อกับ Input Module แบบ Sinking ได้โดยตรง
-
Normally Open (NO) ให้สัญญาณ HIGH เมื่อมีวัตถุ
-
ขับโหลดได้สูงสุด 250 mA
-
Enhanced Output Driver ป้องกันสัญญาณรบกวน และทำงานได้ในระยะไกล
H1141 Enhanced Series
-
วัสดุ Stainless Steel 316L ป้องกันการกัดกร่อน สารเคมี และความชื้น
-
EMC Immunity สูงขึ้น 30% ทนต่อการรบกวนคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าได้ดีกว่า
-
LED สีแดงความเข้มสูง มองเห็นชัดเจนในพื้นที่มีแสงจ้า
-
IP68 สำหรับงานที่มีน้ำ ฝุ่น หรือแรงดันสูง
-
Shock & Vibration Resistant รับแรงกระแทกและแรงสั่นได้ดี
ข้อมูลทางเทคนิค BI15-M30-VP6X-H1141
| รายการ | รายละเอียด |
|---|---|
| รุ่น | BI15-M30-VP6X-H1141 |
| Part Number | 4590718 |
| ขนาดตัวถัง | M30 x 1.5 Threaded Barrel |
| ระยะตรวจจับ | 15 มม. (Flush Mount) |
| แรงดันจ่าย | 10–30 VDC |
| Output Type | 3-Wire DC PNP (Sourcing) |
| Contact Type | Normally Open (NO) |
| กระแสสูงสุด | 250 mA |
| ความถี่การสวิตช์ | สูงสุด 250 Hz |
| อุณหภูมิการทำงาน | -40°C ถึง +85°C |
| ระดับการป้องกัน | IP68 |
| การเชื่อมต่อ | M12 x 1 Male Eurofast Connector |
| วัสดุตัวถัง | Stainless Steel 316L |
| LED Indicator | High-Intensity Red LED |
| Shock Resistance | 50G, 11ms |
| Vibration Resistance | 10G, 10–2000 Hz |
